Hotline:0210 3888 399

Năng lực sản xuất MDF Mekong – Nền tảng cung ứng ổn định cho ngành nội thất

Năng lực sản xuất MDF Mekong – Nền tảng cung ứng ổn định cho ngành nội thất

Tọa lạc tại Khu công nghiệp Cẩm Khê, Phú Thọ, nhà máy MDF Mekong được đầu tư trên quy mô 26 ha với công suất thiết kế lên đến 400.000 m³/năm. Sở hữu dây chuyền sản xuất hiện đại cùng năng lực sản xuất quy mô lớn, MDF Mekong hướng đến xây dựng nguồn cung ván gỗ công nghiệp ổn định, đồng đều và linh hoạt, đáp ứng nhu cầu ngày càng đa dạng của các xưởng nội thất, đại lý và đơn vị sản xuất.
MDF Mekong

Quy mô nhà máy MDF Mekong

Nhà máy MDF Mekong được đầu tư trên diện tích 26 ha tại Khu công nghiệp Cẩm Khê, Phú Thọ, tạo nền tảng cho hoạt động sản xuất ván MDF với quy mô lớn và khả năng cung ứng sản lượng cao.

Với công suất thiết kế lên đến 400.000 m³/năm, nhà máy hướng đến khả năng chủ động nguồn cung, đáp ứng nhu cầu nguyên liệu cho nhiều nhóm khách hàng trong ngành nội thất và sản xuất đồ gỗ. Quy mô sản xuất lớn cũng tạo điều kiện để MDF Mekong phục vụ các đơn hàng có sản lượng cao, đồng thời hỗ trợ đối tác chủ động hơn trong kế hoạch sản xuất và tiến độ cung ứng. Không chỉ tập trung vào sản lượng, MDF Mekong định hướng phát triển năng lực sản xuất gắn với sự ổn định của chuỗi cung ứng, từng bước xây dựng nguồn nguyên liệu ván gỗ công nghiệp có tính liên tục cho thị trường.
MDF mekong

Công nghệ sản xuất hiện đại với dây chuyền Siempelkamp ContiRoll®

Một trong những nền tảng quan trọng tạo nên năng lực sản xuất của MDF Mekong là hệ thống dây chuyền công nghệ hiện đại từ Siempelkamp, Đức, với công nghệ ép liên tục ContiRoll® 8m.

Công nghệ ép liên tục cho phép dây chuyền vận hành liên tục trong quá trình sản xuất, tạo nền tảng để kiểm soát ổn định các điều kiện sản xuất và duy trì tính đồng đều của sản phẩm. Đây cũng là yếu tố quan trọng đối với một nhà máy MDF có định hướng sản xuất quy mô lớn, khi nhu cầu về sản lượng, tính ổn định và khả năng đáp ứng đơn hàng ngày càng cao. Việc đầu tư công nghệ hiện đại giúp MDF Mekong xây dựng nền tảng sản xuất ván MDF có độ đồng đều cao, đồng thời nâng cao khả năng đáp ứng các nhu cầu nguyên liệu với sản lượng lớn từ thị trường nội thất.

Đa dạng độ dày, linh hoạt theo nhu cầu sản xuất

MDF Mekong cung cấp các dòng ván MDF với dải độ dày từ 5,5–25 mm, phù hợp với nhiều nhu cầu gia công và sản xuất nội thất.

Từ những hạng mục yêu cầu ván mỏng đến các ứng dụng cần vật liệu có độ dày cao hơn, dải sản phẩm linh hoạt giúp các xưởng nội thất và đơn vị sản xuất chủ động lựa chọn vật liệu theo từng thiết kế, kết cấu và công năng sử dụng. Khả năng đáp ứng đa dạng độ dày cũng giúp đối tác thuận tiện hơn trong việc xây dựng danh mục nguyên vật liệu, tối ưu lựa chọn ván MDF cho từng nhóm sản phẩm và từng yêu cầu sản xuất.

 

Năng lực cung ứng ổn định – Đồng hành cùng xưởng nội thất

Đối với các xưởng nội thất và đơn vị sản xuất, nguồn nguyên liệu ổn định là một trong những yếu tố quan trọng để duy trì tiến độ và tính liên tục của hoạt động sản xuất.

Với quy mô nhà máy 26 ha, công suất thiết kế 400.000 m³/năm và dây chuyền sản xuất hiện đại, MDF Mekong hướng đến khả năng cung ứng ván MDF với sản lượng lớn, đáp ứng đa dạng nhu cầu về độ dày và hỗ trợ đối tác chủ động hơn trong kế hoạch sản xuất.

Nguồn cung ổn định kết hợp với định hướng kiểm soát tính đồng đều của sản phẩm tạo nền tảng để MDF Mekong đồng hành cùng các xưởng nội thất, đại lý và đơn vị sản xuất trong những đơn hàng có yêu cầu về sản lượng, tiến độ và tính nhất quán của nguyên liệu.

MDF Mekong – Nền tảng cho chuỗi cung ứng ván gỗ bền vững

Quy mô nhà máy, công nghệ sản xuất hiện đại, năng lực sản xuất lớn và khả năng cung ứng đa dạng là những nền tảng quan trọng để MDF Mekong phát triển vai trò trong chuỗi cung ứng ván gỗ công nghiệp.

Không chỉ hướng đến việc cung cấp sản phẩm MDF, MDF Mekong đặt mục tiêu xây dựng năng lực cung ứng ổn định và lâu dài, đáp ứng nhu cầu nguyên liệu ngày càng lớn của ngành nội thất. Đây cũng là cơ sở để MDF Mekong đồng hành cùng các đối tác trong quá trình mở rộng sản xuất, phát triển sản phẩm và xây dựng chuỗi cung ứng ván gỗ bền vững.

MDF Mekong – Sẵn sàng đáp ứng nhu cầu lớn

Với quy mô 26 ha, công suất thiết kế lên đến 400.000 m³/năm, dây chuyền Siempelkamp ContiRoll® 8m và dải độ dày từ 5,5–25 mm, MDF Mekong sở hữu nền tảng để đáp ứng nhu cầu ván MDF đa dạng của thị trường.

MDF Mekong – Sẵn sàng đáp ứng nhu cầu lớn, ổn định nguồn cung, đồng hành cùng sản xuất bền vững.

_____________________________

Công ty cổ phần gỗ MDF Mekong (Mekong wood mdf JSC)

Đối tác tin cậy của ngành nội thất

Địa chỉ:Lô CN19, Khu công nghiệp Cẩm Khê, Xã Cẩm Khê, Phú Thọ

Hotline Nội địa: +84 379 341 234

Hotline Xuất khẩu/Dự án: +84 918 280 795

Email: sales@mdfmekong.com | export@mdfmekong.com

Trang web: mdfmekong.com

Năng Lực Sản Xuất MDF Mekong – Nền Tảng Cung ứng ổn định Cho Ngành Nội Thất - MDF Mekong
Tin Nhắn
Message
Back to top